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MAOMBI YA USAJILI WA MUDA WA CHAMA CHA SIASA “UMOJA PARTY”

Leo tarehe 19 Aprili 2022, baadhi ya vyombo vya habari vya hapa nchini vimeeleza
kuwa, chama cha siasa “Umoja Party” kimepata usajili wa muda. Ofisi ya Msajili wa
Vyama vya Siasa tunatumia fursa hii kuwafahamisha kuwa, chama hicho cha siasa
kimewasilisha maombi ya usajili wa muda na maombi hayo bado yanafanyiwa kazi,
hivyo bado hakijapata usajili wa muda.

Vilevile, kuna picha katika mitandao ya kijamii za watu wanaosemekana kuwa ni
wanachama wa chama hicho, wakionekana wamevaa fulana zenye bendera ya
chama hicho na picha ya Kiongozi ambaye siyo mwanachama wao.

Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa inatumia fursa hii pia, kuwakumbusha
wanaotengeneza, wanaovaa fulana hizo na Watanzania wote kwa ujumla kuwa, ni
kosa la kisheria kwa taasisi yoyote kufanya kazi kama chama cha siasa wakati siyo
chama cha siasa kilichosajiliwa. Kwa maana hiyo, ni kosa kwa chama cha siasa
kilichowasilisha maombi ya usajili wa muda, kufanya kazi kama chama cha siasa
wakati hakijapewa cheti cha usajili wa muda. Kifungu husika cha Sheria ya Vyama
vya Siasa Sura ya 258 kinaeleza ifuatavyo, nanukuu:-

"7(3) No organization shall operate or function as a political party
unless it has first been registered in accordance with the
provisions of this Act.”

Hivyo, mtu yeyote anayefanya siasa kwa kutumia jina “Umoja Party”, bendera,
nembo au alama yoyote ya chama hicho, anakiuka Sheria na anapaswa kuacha
mara moja. Aidha, waanzilishi wa chama hicho wanashauriwa kuendelea kufuatilia
maombi ya usajili wa muda waliyowasiligha.
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